BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipese Aabo fun ilu
Gbogbo kọ̀rọ̀kọ́ndú ìpinlẹ̀ Ekiti ni a ti fi ọlọ́pàá ṣọwọ́ sí fún ètò ìdìbò ọjọ́ Abamẹta - Ọlọ́pàá
19 Òkùdu 2026
Ìgboro dàrú n'Ilorin lẹ́yìn ìròyìn tó tàn kálẹ̀ pé àwọn agbébọn ti ya wọ àwọn ilé ẹ̀kọ́, ọlọ́pàá kìlọ̀
18 Òkùdu 2026
Àdó olóró agbésùnmọ̀mí ṣekúpa ọlọ́pàá mẹ́ta
17 Òkùdu 2026
Ṣé lóòótọ́ ni Kọmíṣọ́nà ọlọ́pàá Osun ń hùwà kò kàn mí sí rògbòdìyàn òṣèlú àti ètò ààbò tó mẹ́hẹ ní ìpínlẹ̀ náà? Ohun tí a mọ̀ rèé
16 Òkùdu 2026
Ṣé lóòótọ́ làwọn agbésùnmọ̀mí Lukarawa láti Apá Àríwá ti wọ inú igbó lọ l'Ogbomoso? Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá Oyo ti sọ̀rọ̀
15 Òkùdu 2026
Iléeṣẹ́ ọmogun dóòlà ìyàwó ọ̀gágunfẹ̀yìntì tó kú sí àkàtà àwọn jàndùkú agbébọn lẹ́yìn tí wọ́n sin ọkọ rẹ̀
15 Òkùdu 2026
Kí ló pa Oriyomi pọ̀ pẹ̀lú Surii Ilupeju, afurasí adigunjalè tí ọlọ́pàá ń wá? Ohun tí a mọ̀ rèé
15 Òkùdu 2026
Makinde sọ̀rọ̀ lórí ibi táwọn agbébọn kó àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àti olùkọ́ tí wọ́n jí gbé l'Ogbomoso pamọ́ sí
12 Òkùdu 2026
Bí ilé aṣojú-ṣòfin ṣe fòńtẹ̀ lu àbá ìdásílẹ̀ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀, wo ìlànà ìṣẹ́ wọn, àǹfààní àti ewu rẹ̀
12 Òkùdu 2026
Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá Kwara nawọ́ gán afurasí ajínigbé mẹ́sàn-án, àkàrà bá tú sépo
12 Òkùdu 2026
Ìtàgé tó jìn mọ́ Gómìnà Adeleke àtàwọn ikọ̀ rẹ̀ lẹ́sẹ̀ níbi ìpolongo ìbò l'Osun, ohun tí a mọ̀ rèé
11 Òkùdu 2026
Agbébọn pa èèyàn mẹ́ta nílé ẹ̀kọ́, ọlọ́pàá, ológun, fijilanté dènà ìjínigbé, pa agbébọn kan
11 Òkùdu 2026
Àwọn agbébọn ṣíná ìbọn bolẹ̀ nígboro South Africa, èèyàn méjìlá kú, mẹ́sàn-án farapa
10 Òkùdu 2026
1:00
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 1,00
17 Agẹmo 2026
Èèyàn mẹ́rin míràn ni ajínigbé tún pa ní Mowe, kì í ṣe ṣọ́jà nìkan - Iléeṣẹ́ ológun
9 Òkùdu 2026
Ohun tí a mọ̀ rèé nípa ìdúnkokò àwọn agbébọn láti ṣèkọlú sí ilé ẹ̀kọ́ ní Eko
8 Òkùdu 2026
Mò sunkún lórí àwọn ọmọ tí wọ́n jí gbé l'Ogbomoso, mi ò mọ̀ pé tèmi náà yóò ṣẹlẹ̀ sí mi - Iya Adelabu
8 Òkùdu 2026
'Ẹ̀sìn àbáláyé ló le yọ Nàìjíríà kúrò nínú ìpèníjà ààbò'
7 Òkùdu 2026
Ṣé lóòótọ́ ni pé Sunday Igboho ló ṣe bí wọ́n ṣe gba ìtúsílẹ̀ àbúrò Adelabu àtàwọn ọmọ rẹ̀? Ohun tí a mọ̀ rèé
7 Òkùdu 2026
Ṣé lóòótọ́ ni ọmọbìnrin akẹ́kọ̀ọ́ kan ti kú sígbèkùn ajínigbé nínú àwọn tí wọ́n jí gbé l'Ogbomoso? Àlàyé rèé
6 Òkùdu 2026
Ìgbákejì alága ìjọba ìbílẹ̀ l'Ekiti tí ọlọ́pàá ló jí ara rẹ̀ gbé dèrò àtìmọ́lé
5 Òkùdu 2026
Mo máa dárúkọ àwọn olóṣèlú tó ṣagbátẹrù ìjinigbé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ l'Ogbomoso tí wọn kò bá jáwọ́ - Igboho
5 Òkùdu 2026
Saheed Osupa, gbajúmọ̀ akọrin fuji ti pariwo síta lórí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tí wọ́n jí gbé l'Ogbomoso; ohun tó sọ rèé
4 Òkùdu 2026
Ilé ẹjọ́ dájọ́ ikú fún mẹ́rin nínú afurasí márùn ún fún ìkọlù ìjọ Kátólíkì nílùú Owo, tí wọ́n ti pa èèyàn 41 lọ́dún 2022
3 Òkùdu 2026
Ìṣájú
Page
3
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
8
40
Tókàn